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Ununuzi wa Huduma unaogharamiwa na fedha za Umma unafanywa kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa chini ya Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura Na 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013.

Hizi Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Zabuni (NSZ) za Ununuzi wa Huduma zimetayarishwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma (PPRA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Bodi mbalimbali za Wataalamu ikiwa ni matakwa ya kisheria.  Nyaraka hizi zitatumika kwa ununuzi wa Huduma kwa njia ya Kotesheni za Kitaifa au kwa njia ya Ushindani wa Kitaifa unaostahili kutoa upendeleo maalum (exclusive preference) kwa wazabuni wa ndani.

Taratibu zilizowekwa katika nyaraka hizi zimetokana na uzoefu mpana wa kitaifa na kimataifa, hivyo nilazima zitumike katika ununuzi wa Umma ambao gharama zake au sehemu ya gharama hizo hulipwa na fedha za Umma kwa mujibu wa masharti ya Sheria ya Ununuzi wa Umma na kanuni zake.

Ili kupata maelezo na taarifa zaidi juu ya ununuzi wa Umma, tafadhali wasiliana na:

Afisa Mtendaji Mkuu

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma,
Jengo la Kambarage,

Ghorofa ya 9,

Barabara ya PSPF,
S. L. P 2865,



41104 DODOMA.
Simu: +255 026 2963854
Barua pepe: ceo@ppra.go.tz
Tovuti: http://www.ppra.go.tz
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VIFUPISHO
ALU

-
Agizo la Ununuzi

MJM

-
Masharti ya Jumla ya Mkataba

MMM

-
Masharti Maalum ya Mkataba

MZ

-
Mwaliko wa Zabuni

NSZ

-
Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Zabuni


PPA
-
Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410 

TANePS
-
Mfumo wa Kitaifa wa Ununuzi kwa njia ya Mtandao

TIN
-
Namba ya Utambulisho wa Mlipa Kodi
TJU
-
Tangazo la Jumla la Ununuzi

TN
-
Taasisi Nunuzi
UZM
-
Ushindani wa Zabuni Kimataifa
UZT
-
Ushindani wa Zabuni Kitaifa
VAT

-
Kodi ya Ongezeko la Thamani

SEHEMU YA KWANZA: MWALIKO WA ZABUNI
[Ingiza Jina la Taasisi Nunuzi (TN)]

[Weka Nembo]

Namba ya Zabuni: [Ingiza Namba ya Zabuni]   

Kwa ajili ya: [Ingiza jina au maelezo mafupi kuhusu Huduma]

MWALIKO/ TANGAZO LA ZABUNI Tarehe: [Ingiza tarehe]
Kwa: [Ingiza Jina la MtoaHuduma kwa Zabuni] au [ingiza neno “wazabuni” kwa Ushindani wa Kitaifa]

1. Mwaliko huu wa Zabuni (MZ) unafuatia Tangazo la Jumla la Ununuzi (TJU) kwa ajili ya [ingiza jina la Taasisi Nunuzi (TN)] kwa mwaka wa fedha [ingiza Mwaka wa fedha] lililotangazwa katika TANePS. 
2. [Andika jina la Taasisi Nunuzi (TN)] inapenda kualika zabuni kutoka kwa watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria wenye nia, uwezo na uzoefu wa [andika maelezo mafupi ya aina ya mapato ya kukusanywa] kutuma maombi yao kwa Zabuni hii.

3. Unaalikwa kuwasilisha Zabuni yako kwa ajili ya kukusanya Mapato ya [ingiza aina ya Mapato yanayostahili kukusanywa] kama ilivyoainishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.

4. Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe [taja jina la Taasisi Nunuzi] kupitia TANePS kabla ya [ingiza muda na tarehe ya mwisho ya kuwasilisha Zabuni kwa kuzingatia idadi ya siku zilizoruhusiwa kwa Zabuni au Ushindani wa Kitaifa]. Ufunguzi wa Zabuni hizo utafanyika kupitia TANePS mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilishwa Zabuni.


5. Zabuni au sehemu za Zabuni ambazo zitawasilishwa kwa njia nyingine tofauti na TANePS au zilizowasilishwa katika muundo usiokubalika na TANePS, hazitakubaliwa wala kuzingatiwa kwa ajili ya tathmini, bila kujali mazingira yoyote.

[Ingiza cheo cha Afisa Masuuli na jina la TN]

SEHEMUYA PILI: MAELEKEZO KWA WAZABUNI
	1. 
	1.1 Taasisi Nunuzi (TN) iliyotajwa katika Lohodata ya Zabuni (LDZ) inatangaza zabuni kwa ajili ya kukusanya mapato kama ilivyobainishwa kwenye LDZ na kwenye Jedwali la Mahitaji. Mzabuni Mshindi atatarajiwa kukusanya mapato mahali palipotajwa kwenye LDZ na katika kipindi kilichoainishwa kwenye LDZ kuanzia siku ambayo imetajwa kwenye LDZ. 

	2. 
	2.1 Serikali ya Tanzania inakusudia kukusanya mapato na inategemea kwamba sehemu za mapato hayo itatumika kumlipa mtoa huduma wa ukusanyaji wa mapato katika Zabuni iliyotajwa katika LDZ katika mwaka wa fedha uliotajwa katika LDZ. 

	3. 
	3.1 Mzabuni anaweza kuwa mtu Binafsi, Kampuni, Ushirika, Taasisi au Kikundi cha watu kilichosajiliwa kisheria au ushirika au ubia baina yao.Kwa suala la ushirika au ubia, washirika au wabia wote watawajibika kipekee au kwa pamoja katika utekelezaji mkataba. Washirika au wabia watachagua kiongozi wao ambaye atakuwa na mamlaka ya kufanya biashara kwa ajili na kwa niaba ya washirika au wabia wengine.
3.2 Uteuzi wa kiongozi wa ushirika au ubia utathibitishwa kwa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyothibitishwa na kamishina wa viapo kwa taasisi nunuzi.
3.3 Makubaliano yoyote yaliyounda ushirika au ubia yaliyothibitishwa na kamishina wa viapo yatawasilishwa kwa TN kama sehemu ya zabuni.
3.4 Zabuni ya washirika au wabia inapaswa kuainisha majukumu ya kila mbia au mshirika katika mkataba unaopendekezwa. Na kila mzabuni atafanyiwa tathmini au kupekuliwa kulingana na mchango wake tu na wajibu wa kila mbia hautabadilishwa pasipo ridhaa ya kimaandishi ya TN.
3.5 Mwaliko wa zabuni hii ni kwa wazabuni wanaostahili ambao wametajwa kwenye LDZ.
3.6 Wazabuni watapaswa kutimiza matakwa ya leseni na usajili ya mamlaka za kisheria za Tanzania. Wazabuni wa nje ya nchi hawaruhusiwi kushiriki zabuni hii.
3.7 Mzabuni hatakiwi kuwa na mgongano wa kimasilahi. Wazabuni wote watakaobanika kuwa na mgongano wa kimasilahi watakosa sifa ya kushiriki Zabuni hii. 
3.8 Mzabuni hatastahili kuomba au kushinda zabuni hii iwapo: –
(a) Mzabuni ametangazwa muflisi; 
(b) Malipo kwa Mzabuni yamesimamishwa kwa mujibu wa hukumu ya mahakama mbali na hukumu ya kutangaza kufilisika na itokanayo, kwa mujibu wa sheria za nchi, kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali zake; 
(c) Michakato ya kisheria imeanzishwa dhidi ya mzabuni inayohusisha agizo la kusimamisha malipo na inayoweza kupelekea, kwa mujibu wa sheria za nchi, kutangazwa kufilisika au katika hali nyingine yeyote itakayopelekea kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali;
(d) Mzabuni amehukumiwa kwa hukumu ya mwisho, ya kosa lolote linalohusisha maadili ya kitaalamu;
(e) Mzabuni amefungiwa au amekosa sifa kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura ya 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013, kushiriki katika ununuzi wa umma kwa ajili ya vitendo vya rushwa, kulazimisha maamuzi, kula njama, udanganyifu, kushindwa kuheshimu tamko la dhamana ya zabuni, kukiuka mkataba wa Ununuzi, kuwasilisha sifa za uongo katika mchakato wa Zabuni au vigezo vingine vitakavyoonekana vinafaa na Mamlaka au kampuni imepatikana na kosa la udanganyifu wa taarifa zilizohitajika kwa ajili ya ushiriki katika mwaliko wa zabuni.
3.9 Mashirika ya Umma au mashirika yanayomilikiwa kati ya Umma na makampuni binafsi yanaweza kushiriki katika zabuni hii, iwapo tu wameruhusiwa kisheria na wanajitegemea kifedha, kama wanafanyakazi chini ya sheria ya biashara, siyo wakala zinazoitegemea Serikali na wamesajiliwa na bodi au mamlaka husika.
3.10 Wazabuni watawasilisha kwa TN uthibitisho wa sifa zao, uthibitisho wa kukidhi matakwa muhimu ya kisheria, kiufundi na kifedha na uwezo wao na utoshelevu wa rasilimali za kutekeleza mkataba kwa ufanisi.
3.11 Wazabuni watawasilisha uthibitisho wa sifa zao endelevu kwa kiwango cha kuiridhisha TN, kama TN itakavyowaomba.

	4. 
	4.1 Mzabuni ataambatisha nyaraka zifuatazo katika Zabuni:
(a) Nyaraka za usajili wa Mzabuni (mf. kikundi, kampuni n.k.)

(b) Fomu ya Zabuni iliyojazwa na kusainiwa ipasavyo;

(c) Jedwali la Mahitaji na Bei lililo katika Sehemu ya Nne. lililojazwa na kusainiwa ipasavyo;
(d) Leseni halali ya Biashara;

(e) Hati Halali ya Usajili wa VAT (kama ipo);
(f) Cheti Safi ya Mlipakodi (Tax Clearance Certificate);

(g) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa ndani ya muda utakaotajwa na TN kwenye LDZ, inayojumuisha majina na anuani za taasisi zilizopokea huduma hizo, kwa ajili ya uthibitisho kama itakavyoainishwa na TN kwenye LDZ;

(h) Tamko la Dhamana ya Zabuni;
(i)           Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor));
(j)          Fomu ya Uadilifu iliyo katika Nyaraka za Zabuni iliyojazwa na kusainiwa;
(k) Nyaraka nyinginezo zote zitakazohitajika na Taasisi Nunuzi kama zilivyotajwa kwenye Lohodata ya Zabuni (LDZ)

	5. 
	5. Taarifa za mahitaji zimeambatanishwa katika Sehemu ya Tano.

	6. 
	Bei ya Zabuni;
6.1 Mkataba utakuwa ni wa utoaji wa Huduma kulingana na mahitaji yote yaliyoainishwa katika Jedwali la Mahitaji na Bei;
6.2 Marekebisho yoyote, kama yatakuwepo, yanaweza kufanyika kwa kubadilisha zabuni ambayo imekwisha wasilishwa muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni kupitia TANePS. Aidha, marekebisho yanaweza pia kufanyika kwa kukata sehemu husika, kuweka saini ya mtu aliyeidhinishwa, tarehe na kuandika kwa usahihi kabla kuwasilisha nyaraka kupitia TANePS, muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni;
6.3 Bei ya zabuni itajumuisha ushuru wote, kodi na ada anazotakiwa kulipa Mzabuni  katika Mkataba;
6.4 Vizio vya kima (unit rates) vilivyotajwa na Mzabuni na kukubalika na pande zote za mkataba, havitabadilika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba.
6.5 Bei zinapaswa kunukuliwa katika Shilingi ya Tanzania (TZS).


	7. 
	Mzabuni atakamilisha kujaza Fomu ya Kuwasilishia Zabuni ambayo imeambatanishwa katika Sehemu ya Nane. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni itajazwa kikamilifu bila ya mabadiliko katika muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa.

	8. 
	Malipo yatafanywa katika Shilingi ya Tanzania (TZS).

	9. 
	Zabuni zitabaki kuwa hai kwa siku [andika siku zisizozidi 120] baada ya siku ya mwisho ya uwasilishaji Zabuni.

	10. 
	10.1 Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe kwenye taasisi ambayo imetajwa kwenye LDZ kupitia TANePS kabla ya tarehe, siku na muda uliotajwa kwenye LDZ. Ufunguzi wa Zabuni hizo utafanyika kupitia TANePS mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Zabuni.


	11. 
	Endapo itaainishwa kwenye LDZ, Mzabuni anaweza kuwasilisha Zabuni mbadala.

	12. 
	12.1 Isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor), Zabuni itakamilishwa na kusainiwa na mwakilishi aliyeidhinishwa na Mzabuni. Kwa muktadha huu, Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria itawasilishwa pamoja na Zabuni
12.2 Kwa sole proprietor, atatakiwa kuwasilisha nakala ya kitambulisho    iliyoidhinishwa na mwakilishi wa Kamishna wa Viapo.

	13. 
	TN itafanyia tathmini na kulinganisha Zabuni kwa namna ifuatayo:
13.1 Tathmini ya Awali; ilikutambua ni Zabuni zipi zinakidhi matakwa ya msingi ya nyaraka za Zabuni, kama vile: zilezilizosainiwa kwa usahihi na zilizotimiza vigezo na masharti ya Mwaliko wa Zabuni.
i) Vigezo vifuatavyo vitaangaliwa wakati wa tathmini ya awali:
a) Nyaraka za usajili wa Mzabuni (mf. kikundi, kampuni n.k.)
b) Leseni halali ya Biashara;
c) Cheti Halali Usajili wa VAT (kama ipo) 
d) Cheti Safi cha Mlipakodi (Tax Clearance Certificate);
e) Fomu ya kuwasilisha zabuni yenye bei iliyojazwa kikamilifu na kusainiwa ipasavyo sambamba na Jedwali la Mahitaji na Bei;
f) Tamko la Dhamana ya Zabuni;
g) Hati Sanifu ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor);
h) Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na kusainiwa;
i) Uwezo/utayari wa Mzabuni kuwasilisha mapato ndani ya muda uliowekwa kwenye LDZ;
j) nyaraka nyingine zozote zitakazohitajika na TN kama zilivyotajwa kwenye Lohodata ya Zabuni (LDZ)
ii) Kama sehemu ya tathmini ya awali, TN itaangalia: 

(a) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa karibuni inayojumuisha majina na anuani za taasisi zilizopokea huduma kwa ajili ya uthibitisho;

(b) Uthibisho wa kimaandishi kwamba Mzabuni alikamilisha mkataba/mikataba inayofanana na huu kwa ufanisi.

(c) Uwezo wa kifedha;

(d) Vigezo vingine vya muhimu ambavyo TN itaona vinahitajika vitatajwa kwenye LDZ
Angalizo: Kukosekana kwa kigezo kimojawapo kati ya hivyo vilivyotajwa hapo juu, au kubadili maneno ya fomu sanifu zilizoambatanishwa kwenye nyaraka hizi kutasababisha Mzabuni kuenguliwa kwenye hatua hii ya tathmini ya awali.
13.2 Zabuni zitakazokidhi matakwa ya Nyaraka za Zabuni zitafanyiwa Tathmini ya Kina kwa; 
(a) Kufanya marekebisho ya makosa ya kihesabu: kama kutakuwa na tofauti ya kimahesabu kati ya kizio cha kima (unit rate) na kiasi (sub-total amount) kilichowasilishwa, basi kizio cha kima kitatumika katika tathimini ya Zabuni na katika Makubaliano ya Mkataba utakaofuata.

(b) Kufanya marekebisho stahili, kwa ajili ya mabadiliko yanayokubalika, (variations, deviations) au mabadiliko yanayotokana na kutowekwa kwa baadhi ya vipengele;

(c) Kufanya marekebisho stahili kuakisi punguzo la bei ya tuzo au marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa;          

13.3 Ulinganishaji wa Zabuni; Katika kulinganisha Zabuni, kamati ya tathmini itaweka kwa kila Mzabuni bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini ili kubaini Mzabuni mwenye bei kubwa. 

13.4 Mzabuni atakayeoneka na kuwa na bei kubwa baada ya kufanyiwa tathmini, atafanyiwa uhakiki wa uwezo na sifa ili kujiridhisha kwamba ataweza kuingia mkataba na kutekeleza majukumu yake ya mkataba kwa ufanisi.

	14. 
	TN itatoa tuzo ya mkataba kwa Mzabuni ambaye Zabuni yake imeonekana kukidhi vigezo vya Zabuni na ambayo imewasilisha bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini na kuwa na bei kubwa zaidi.

	15. 
	Bila ya kuathiri yaliyotajwa hapo juu, TN inayo haki ya kukubali au kukataa Zabuni zote muda wowote kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba.

	16. 
	Kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba, TN itatoa Barua ya Kusudio la kutoa Tuzo kwa Wazabuni wote walioshiriki katika zabuni hiyo ikitoa siku saba za kazi kwa Wazabuni hao kuwasilisha malalamiko yoyote (kama yatakuwepo kupitia TANePS. Endapo Mzabuni hatoridhika na maamuzi ya TN, anaweza kukata rufaa kwenye Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA).

	17. 
	Mzabuni ambaye Zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na TN kuwa amekubaliwa kupewa  tuzo ya mkataba kabla ya kuisha kwa kipindi cha uhai wa Zabuni. 

	18. 
	18.1 Mzabuni mshindi atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kukamilika masharti ya kabla ya kusaini mkataba, baada yakupokea barua ya tuzo na kabla ya kusainiwa kwa mkataba. Kiwango na aina ya dhamana hiyo vitatajwa kwenye LDZ na MMM.
18.2 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa kwa fedha ya Tanzania katika aina mojawapo kati hizi zifuatazo:
(a) Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki iliyo ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa Mnunuzi, katika muundo uliotolewa katika Mwaliko wa Zabuni au muundo mwingine unaokubalika na Mnunuzi; au
(b) Fedha taslimu, hundi halali; au
(c) Dhamana ya bima; au
(d) Aina nyingine ya dhamana itakayokubalika na Mnunuzi.

	19. 
	Wazabuni wana haki ya kuomba mapitio ya maamuzi ya mchakato wa ununuzi kwa mujibu wa   Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura namba 410 na Kanuni zake za mwaka 2013 kwenye anuani ya taasisi nunuzi au Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA) ambayo imetolewa kwenye LDZ na nakala ya malalamiko itumwe PPRA kwenye anuani iliyotolewa kwenye LDZ


SEHEMU YA TATU: LOHODATA YA ZABUNI (LDZ)
	LDZ
	MKW
	Maboresho, Mapendekezo, Nyongeza ya Vifungu vya MKW


	1.0 
	1.1
	Jina la TN: [ingiza jina la TN]
Huduma zitakazonunuliwa ni: [toa maelezo ya Huduma zitakazonunuliwa kupitia mkataba huu]
Mahali Mapato yatakapokusanywa: [ingiza mahali]
Muda/kipindi cha uwasilishaji wa Huduma: [ingiza kipindi tarajiwa cha utekelezaji wa mkataba]
Tarehe ya kuanza utekelezaji wa mkataba itakuwa [ingiza ‘‘mara baada ya kusaini mkataba’’au idadi ya siku baada ya mkataba kusainiwa]

	2.0 
	2.1
	Mwaka wa Fedha: [ingiza Mwaka wa Fedha husika]

Jina la Mradi: [ingiza jina na maelezo mafupi kuhusu mradi husika]
Chanzo cha fedha: [ingiza chanzo cha fedha au taasisi inayotoa fedha]
Jina na Namba ya Utambuzi wa Zabuni: [ingiza jina na namba ya utambuzi wa zabuni]

	3.0 
	3.5
	Wazabuni wanaostahili kushiriki ni: [ingiza wazabuni wanaostahili kuomba zabuni hii]
Ukomo wa juu wa Washirika wa pamoja na wabia itakuwa ni: [ingiza idadi]

	4.0 
	8.2
	Barua ya Idhini ya Mtengenezaji: [‘Inahitajika’ au ‘Haitajiki’] (futa isiyotakiwa)

	5.0 
	
	Aina ya/za sampuli zitakazowasilishwa pamoja na zabuni: [taja aina za sampuli]
Sampuli zitawasilishwa kwa idadi [ingiza idadi ya sampuli]
Taarifa nyingine kuhusu sampuli [ingiza taarifa muhimu kuhusu sampuli]

	6.0 
	1.1(k)
	Pamoja na nyaraka zilivyotajwa kwenye MKW, nyaraka zifuatazo zitatakiwa kuwasilishwa: [taja nyaraka nyingine zinazohitajika kama zipo]

	7.0 
	9.1&9.2
	Zabuni itakuwa hai kwa muda wa siku ….[andika idadi ya siku za uhai wa zabuni]

	8.0 
	10.1
	[Andika jina la TN] 

Tarehe ya mwisho ya kuwasilisha zabuni ni: 
Tarehe: ………………………………..…
siku: ………………………………………
Muda: ………………………………………

	9.0 
	11
	Zabuni Mbadala [“hazikubaliki”au “zinakubalika”] (futa isiyohusika)

	10.0 
	13.1.(j) na 13.1(d)
	Nyaraka nyingine ambavyo TN itatumia wakati wa tathmini ni [ingiza nyaraka]
Vigezo vingine ambavyo TN itatumia wakati wa tathmini ni: [ingiza vigezo]

	11.0 
	17.1
	Kiwango cha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba: [ingiza kiasi kati ya asilimia 10-15 ya bei ya Mkataba] au taja [Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]
Aina ya Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba: [ingiza aina ya dhamana] au [Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]

	
	
	Kiwango cha juu cha Malipo ya awali kitakuwa [ingiza kiwango kisichozidi asilimia 15]

	
	18
	Anuani ya Taasisi Nunuzi [ingiza anuani]
Anuani ya PPAA:
Katibu Mtendaji,
Mamlaka ya Rufaa za Zabuni,
S. L. P 9310, 
DAR ES SALAAM
Anuani ya PPRA kwa ajili ya Nakala:
Afisa Mtendaji Mkuu,

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma,

Ghorofa ya 9, Jengo la Kambarage, Barabara ya PSPF,

S. L. P 2865,

41104 DODOMA.
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 (iwapo inahusika)

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumla ya Kuu ya bei ya Huduma bila VAT
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumlisha VAT (18%)
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumla Kuu ya bei ya Huduma (ikijumuisha VAT)

Huduma zitauzwa kwa [ingiza mahali Huduma zinapokwenda]
	


	Jumla ya Kuu katika TZS (kwa maneno)  
	[Ingiza Jumla Kuu ya bei ya Huduma, bila VAT]



	Muda/Kipindi kilichotolewa kwa ajili ya uwasilishaji ni:
	[Ingiza namba] siku/wiki/mwezi kutoka tarehe ya Agizo la Ununuzi (ALU)


SEHEMU YA TANO: MAELEZO YA VIGEZO MSAWAZO VYA KIUFUNDI
[Ambatanisha vigezo msawazo (specifications)]

SEHEMU YA SITA: AGIZO LA UNUNUZI (ALU)
[Ingiza jina kamili la Taasisi Nunuzi (TN)]
[Nembo ya TN]
[Ingiza anuani ya TN]
Agizo la Ununuzi (ALU)
Namba ya Zabuni: [Ingiza namba ya Zabuni]
[Ingiza Maelezo ya Huduma]
[Ingiza jina na Anuani ya Mtoa Huduma]
Kwa: [Ingiza Jina na Anuani ya Mtoa Huduma]

Zabuni yako yenye kumbukumbu Na. [ingiza kumb. Na.] ya tarehe [tarehe ya Zabuni] imekubaliwa na unatakiwa kuwasilisha Huduma kulingana na maelezo yaliyomo katika Jedwali la Mahitaji na Bei na vigezo na masharti yaliyomo katika Agizo la Ununuzi (ALU). Agizo hili linatolewa kwa kuzingatia Masharti ya Jumla ya Mkataba (MJM) na Masharti Maalum ya Mkataba (MMM) ya Agizo la Ununuzi (ALU) yaliyo ambatanishwa, isipokuwa pale ambapo imebadilishwa na masharti yalio ainishwa hapo chini.
VIGEZO NA MASHARTI YA AGIZO LA UNUNUZI:
1. Jumla ya Fedha ya Mkataba: Jumla ya Fedha ya Mkataba ni [taja jumla ya fedha ya Mkataba katika Shilingi za Kitanzania inayojumisha au isiyojumuisha VAT].
2. Kipindi cha Uwasilishaji: Huduma zitawasilishwa ndani ya muda usiozidi [ingiza idadi ya siku/wiki/miezimiaka] kwanzia tarehe ya ALU.
3. Kipindi cha Matazamio ya Marekebisho:  Kipindi cha matazamio ya Marekebisho ni kama kilivyoainishwa katika kiambatisho cha Jedwali la Mahitaji na Bei.  
Mtoa Huduma atatoa kipindi cha matazamio kama ilivyoelezwa katika  mwaliko wa  Zabuni wa Huduma zitakazouzwa na kuthibitisha kuwa endapo dosari yoyote itagundulika katika Kipindi cha Matazamio katika Huduma iliyoletwa, Mtoa Huduma atalazimika kurekebisha dosari au kuleta Huduma nyingine kutegemea hali itakavyokuwa  katika kipindi cha siku [ingiza idadi] ama sivyo Mnunuzi anaweza kuendelea kuchukua hatua zitakazoonekana za muhimu, kwa gharama za Mtoa Huduma,  bila kuathiri haki zozote ambazo Mnunuzi atakuwa nazo dhidi ya Mtoa Huduma katika  Mkataba. 
4. Mahali pa Kuwasilisha: Huduma zitawasilishwa [onyesha anuani ya eneo husika].
5. Mawasiano:   Kwa mawasiliano yoyote (notisi, maulizo na nyaraka kutoka kwa mtoa huduma) kuhusiana na mkataba, yaelekezwe kwa [ingiza jina na cheo mhusika] kwa anuani: [ingiza anuani].
6. Malipo kwa Mtoa Huduma: Malipo yatafanywa ndani ya siku ishirini na nane 28eleza makubaliano mbadala ya masharti ya malipo] baada ya kukamilisha utekelezaji wa Mkataba kwa hali ya kuridhisha. Nyaraka zifuatazo lazima ziambatanishwe ili malipo yaweze kufanyika:
(a) Hati ya madai/Ankara pamoja na nakala zake mbili;    
(b) Hati ya kuwasilisha kama ushahidi kuwa Huduma ilipokelewa;
(c) Hati ya Kukubali Kupokea Huduma iliyosainiwa na mhusika ndani ya TN
(d) Cheti cha ukaguzi na kukubali kupokea Huduma
(e)  na
(f) Orodhesha nyaraka zingine zinazohitajika, kwa mfano orodha kufungasha Huduma, vyeti, nyaraka maalumu za usafirishaji].
7. Nyaraka zifuatazo zinakuwa sehemu ya Mkataba huu [AU]:
(a) Agizo la Ununuzi (ALU);
(b) Barua ya Tuzo ya Zabuni;
(c) Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (Kama yalikuwepo)

(d) Fomu ya Kuwasilisha Zabuni; 
(e) Masharti Maalum ya Mkataba kwa ajili ya ALU; 
(f) Masharti ya Jumla ya Mkataba kwa ajili ya ALU; na
(g) ( Maelezo ya Vigezo Msawazo vya Kiufundi /michoro/ramani kamavipo ]
(h) [Orodhesha nyaraka nyingine muhimu kama zipo]
JEDWALI LA MAHITAJI NA BEI
	Na.
	Maelezo ya Huduma
	Vizio
	Idadi
	Kima
	Kiasi (TZS)
	Kipindicha  Waranti/Matazamio
 (iwapo inahusika)

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumla ya Kuu ya bei ya Huduma bila VAT
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumlisha VAT
	

	
	
	
	
	
	
	

	
	Jumla Kuu ya bei ya Huduma (ikijumuisha VAT)
Huduma zitauzwa kwa [ingiza mahali Huduma zinapokwenda]
	







SEHEMU YA SABA: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA (MJM)
	1. 
	Tafsiri ya maneno

	
	
	1.1 “Mkataba” maana yake ni makubaliano yanayofanywa kati ya Mnunuzi na Mtoa Huduma, unaojumuisha maelezo ya mahitaji, mipango, michoro au nyaraka nyingine na masharti yanayoweza kufanyiwa rejea katika Mkataba. Jina la Mkataba limetajwa katika MMM;
1.2 “Bei ya Mkataba” maana yake ni bei atakayolipwa Mtoa Huduma ndani ya Mkataba kama gharama ya kutekeleza majukumu yake ya kimkataba kikamilifu na kwa usahihi;
1.3 “Huduma” maana yake ni ile huduma itakayotolewa kulingana na Mkataba;
1.4  “Huduma Ambatanishi” maana yake ni zile huduma saidizi zinasaidia uuzaji wa Huduma za Mkataba, kama vile usafirishaji na bima, na huduma nyinginezo ambatanishi, kama vile usimikaji, uanzishaji wa mfumo/mtambo, utoaji wa msaada wa kiufundi, mafunzo, na majukumu mengine ya Mtoa Huduma yanayotajwa kwenye Mkataba; 
1.5 “Mwajiri” maana yake ni Taasisi ya Serikali inayonunua Huduma kama ilivyoainishwa katika MMM.
1.6  “Mtoa Huduma” maana yake ni kampuni, shirika, taasisi, ubia au mtu binafsi ambao Zabuni yao imekubaliwa na Taasisi Nunuzi na ambaye kwa mujibu wa Mkataba ni upande muhimu au upande wa Mkataba wa ununuzi na TN na ambaye ametajwa katika MMM . 

	
	Tafisri ya Mashariti na Nyaraka za Mkataba
	1.1 Katika kutafsiri Masharti haya ya Mkataba, Vichwa vya habari na maelezo ya pembeni yatatumika kwa kadiri inavyofaa na hayatoathiri tafsiri zake isipokuwa pale itakapobainishwa: marejeo ya umoja  itamaanisha pia wingi au kinyume chake na jinsi ya kiume inajumuisha pia jinsi ya kike au kinyume chake. Maneno yaliyotumika katika Mkataba huu yatabeba maana zake za kawaida katika lugha za Mkataba isipokuwa pale yanapotafsiriwa vinginevyo.
1.2 Nyaraka mbalimbali zinazounda Mkataba; kila waraka  utachukuliwa kama unaelezea mwingine. Lakini panapotokea ukinzani, kipaumbele cha nyaraka kitazingatia mpangilio wa nyaraka hizo kama ifuatavyo:

(a) Agizo la Ununuzi (ALU);

(b) Barua ya Tuzo ya Zabuni;

(c) Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (Kama yalikuwepo)

(d) Fomu ya Kuwasilisha Zabuni; 

(e) Masharti Maalum ya Mkataba kwa ajili ya ALU; 

(f) Masharti ya Jumla ya Mkataba kwa ajili ya ALU; na

(g) (Maelezo ya Vigezo Msawazo vya Kiufundi /michoro/ramani kamavipo]

(h) Nyaraka zingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba kama zilivyoorodheshwa kwenye MMM


	2. 
	Maelekezo
	Maelekezo yanayotolewa na Mwajiri kwa Mzabuni yatatolewa kwa njia ya maandishi au kwa njia ya kielektroniki na endapo kwa sababu yoyote maelekezo hayo yatatolewa kwa njia ya mdomo, Mtoa Huduma atazingatia maelekezo hayo. Ndani ya kipindi cha siku saba (7), maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza kumbukumbu.

	3. 
	
	Majukumu ya Msimamizi wa Huduma

	
	
	Bila kuathiri masharti mengine yoyote, Msimamizi wa Huduma atasimamia utekelezaji wa mkataba kati ya Mwajiri na Mtowa Huduma. Msimamizi wa Huduma hana mamlaka kisheria kurekebisha mkataba.

	4. 
	
	Mawasiliano

Mawasiliano baina ya pande zinazohusika za Mkataba yatakuwa yamekamilika iwapo tu yatakuwa kwa njia ya maandishi kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya yaliyomo ndani ya mawasiliano hayo. Notisi itakuwa imekamilika iwapo tu imewasilishwa kwenye anuani iliyoainishwa kwenye MMM.

	5. 
	Viwango
	5.1 Huduma zinazotolewa chini ya Mkataba zitakidhi viwango vyote na matakwa yaliyoainishwa katika maelezo ya Mahitaji, mipango, michoro, hadidu za rejea au nyaraka nyingine zinazounda Mkataba.

	6. 
	Matumizi ya Nyaraka na Taarifa za Mkataba
	6.1 Mtoa Huduma hatatoa taarifa yoyote kuhusu Mkataba au kifungu chochote cha mkataba, au maelezo ya Mahitaji, mipango, mchoro, mtindo (pattern) kwa mtu yeyote bila ridhaa ya maandishi ya Mwajiri, isipokuwa kwa mwajiriwa wa Mtoa Huduma ambaye anahusika na utekelezaji wa Mkataba husika. Kutolewa kwa taarifa kwa mwajiriwa huyo kutafanywa kwa kuzingatia usiri na kwa kiwango kinachohitajika katika utekelezaji wa mkataba huo;

6.2 Mtoa Huduma hatatumia nyaraka au taarifa zozote zilizoainishwa katika MJM 4.1, bila ya ridhaa ya maandishi ya Mwajiri, isipokuwa kwa malengo ya kutekeleza mkataba;

6.3 Nyaraka zote zilizotajwa katika MJM 4.1, isipokuwa Mkataba wenyewe, zitabaki kuwa ni mali ya Mwajiri na nakala zote zitarejeshwa, iwapo itahitajika hivyo na Mwajiri baada ya Mtoa Huduma kukamilisha utekelezaji wa Mkataba.

	7. 
	Haki Hataza (Patent Rights)
	7.1  Mtoa Huduma atamlinda Mwajiri dhidi ya madai yote ya upande wa tatu (third party) ya kuingilia hataza, alama ya biashara, au haki ya usanifu inayotokana na utumiaji wa Huduma, matokeo ya huduma, utekelezaji wa kazi au sehemu yoyote ya hayo katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

	8. 
	Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba
	8.1 Mzabuni mshindi atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kupokea barua ya tuzo na kabla ya kusainiwa kwa mkataba. 

8.2 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itatumika kumlipa Mwajiri fidia kwa hasara yoyote inayotokana na Mtoa Huduma kushindwa kukamilisha majukumu yake chini ya Mkataba
8.3 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa kwa fedha ya Tanzania katika aina mojawapo kati hizi zifuatazo:

(a) Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki iliyondani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa Mnunuzi, katika muundo uliotolewa katika Mwaliko wa Zabuni au muundo mwingine unaokubalika na Mnunuzi; au
(b) Fedha taslimu, hundi halali; au
(c) Dhamana ya bima; au
(d) Aina nyingine ya dhamana itakayokubalika na Mnunuzi ambayo itatajwa kwenye MMM.
8.4 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itaachiliwa na Mwajiri na kurudishwa kwa Mtoa Huduma si zaidi ya siku thelathini (30) baada ya tarehe ya Mtoa Huduma kukamilisha utekelezaji wa majukumu yake chini ya Mkataba, ikijumuisha majukumu yoyote yanayohusu Kipindi cha Matazamio kilichoanishwa kwenye MMM.
8.5 Endapo Tamko la Utekelezaji wa Mkataba litatumika badala ya Dhamana, Mtoa Huduma atawasilisha Tamko hilo ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya tarehe ya kutolewa wa tuzo.
8.6 Endapo Mtoa Huduma atashidwa kutekeleza matakwa ya mkataba, Mwajiri atatoa taarifa kwa Mamlaka akiwasilisha maombi ya Mtoa Huduma Kuchukuliwa Hatua kwa mujibu wa Tamko hilo

	9. 
	Ukaguzi na Majaribio
	9.1 Mwajiri au mwakilishi wake atakuwa na haki ya kukagua na/au kufanya majaribio ya Huduma ili kuthibitisha kama zinaendana na Mkataba pasipokuwa na gharama za ziada kwa Mwajiri.  Mkataba utaainisha ukaguzi na majaribio yoyote ambayo Mwajiri atahitaji yafanyike na kuainisha mahali vitakapofanyika. Mwajiri atamtaarifu Mtoa Huduma juu ya utambulisho wa wawakilishi waliochaguliwa kwa ajili ya ukaguzi na majaribio hayo kwa njia ya maandishi au kielektroniki ambayo inatunza kumbukumbu ya mawasiliano;

9.2 Ikitokea Huduma yoyote iliyokaguliwa au kufanyiwa majiribio inashindwa kuzingatia Maelezo ya Mahitaji, Mwajirii anaweza kukataa Huduma na Mtoa Huduma atapaswa kutumia njia mbadala au atafanya mabadiliko muhimu ili kufikia matakwa ya Maelezo ya Mahitaji bila gharama yoyote kwa Mwajiri;

9.3 Hakuna kipengele chochote katika MJM 7 kinachoweza kumruhusu/kumwachilia Mtoa Huduma kutowajibika katika Kipindi cha Matazamio ya Marekebisho au kipindi anatekeleza majukumu mengine chini ya Mkataba huu.

	10. 
	Uwasilishaji Huduma na Nyaraka
	10.1 Uwasilishaji wa Huduma utafanywa na Mtoa Huduma kwa mujibu wa masharti yaliyoainishwa katika Maelezo ya Mahitaji na Bei. Maelezo ya kina ya bei na/au nyaraka nyingine zitakazo wasilishwa na Mtoa Huduma zimebainishwa katika MMM;

10.2 Nyaraka zinazopaswa kuwasilishwa na Mtoa Huduma zimeainishwa katika MMM na itajumuisha vyeti/hati zinazotolewa na Mwajirii kukubali Huduma zilizotolewa na Mtoa Huduma.

	11. 
	Bima
	11.1 Huduma zinazotolewa, vifaa vinavyotumika, wafanyakazi na vibarua katika Mkataba huu vitakatiwa bima na Mtoa Huduma dhidi ya upotevu, wizi na uharibifu, unaombatana na utoaji huduma kwa namna iliyoainishwa katika MMM.

	12. 
	Huduma Ambatanishi
	12.1 Mtoa Huduma anaweza kuhitajika kutoa huduma za ziadi kama zilivyoainishwa ndani ya MMM au Mkataba;

12.2 Bei ya huduma ambatanishi iliyojazwa kwenye Zabuni au iliyokubaliwa na pande zote mbili (Mwajiri na Mtoa Huduma) itajumuishwa katika Bei ya Mkataba.

	
	
	

	13. 
	Malipo
	13.1 Taratibu na masharti ya malipo yatakayofanywa kwa Mtoa Huduma ni kama yalivyoainishwa kwenye MMM:

13.2 Mtoa Huduma ataomba kulipwa na Mwajiri kwa njia ya    maandishi au kwa njia ya kielektroniki ambayo inatunza kumbukumbu ya mawasiliano, yakiambatana na Hati ya Madai iikionesha Huduma zilizowasilishwa, Kazi iliyokamilika au huduma zilizofanywa, na nyaraka zitawasilishwa kwa mujibu wa MJM 8, na baada ya kutimiza masharti mengine yaliyoainishwa katika Mkataba;

13.3 Mwajiri atafanya malipo kwa wakati na kwa ukamilifu kwa idadi ya siku zisizozidi nazilizoainishwa katika MMM baada ya Mtoa Huduma kuwasilisha Hati ya Madai;

13.4 Malipo yatafanywa kwa Shilingi ya Kitanzania.

	14. 
	Bei ya Huduma
	14.1 Bei zitakazotozwa na Mtoa Huduma kwa Huduma zilizowasilishwa kwenye Mkataba hazitatofautiana na bei zilizowasilishwa na Mtoa Huduma katika Zabuni yake na kukubalika na Mwajiri, isipokuwa pale ambapo marekebisho yoyote ya bei yamefanyika kwa kufuata utaratibu, masharti na vigezo vilivyoidhinishwa kwenye MMM.

	15. 
	Agizo la Kubadilisha Mawanda
	15.1 Kwa mujibu wa MJM 31 Mwajiri anaweza wakati wowote, kwa agizo la maandishi kwa Mtoa Huduma kufanya mabadiliko ndani ya mawanda ya jumla ya Mkataba katika moja au zaidi ya moja ya mambo yafuatayo:-

a) Huduma itakayotolewa chini ya Mkataba ambayo itaandaliwa au kutolewa maalumu kwa ajili ya Mwajiri

b) Huduma ambatanishi zinazopaswa kutolewa    na Mtoa Huduma.

15.2 Iwapo mabadiliko hayo yanasababisha kuongezeka au kupungua kwa gharama, au muda uliohitajika, au utekelezaji wa Mtoa Huduma wa kipengele chochote cha Mkataba, marekebisho ya haki (equitable adjustments) yatafanywa katika Bei ya Mkataba au utaratibu wa uwasilishaji au vyote viwili na Mkataba utarekebishwa ipasavyo. Madai yoyote ya Mtoa Huduma kwa ajili ya marekebisho chini ya MJM hii yatafanywa ndani ya siku thelathini (30) kuanzia tarehe ambayo Mtoa Huduma alipopokea agizo la mabadiliko.

	16. 
	Marekebisho ya Mkataba
	16.1 Kwa kuzingatia MJM 13 hakutakuwa na mabadiliko (variation) au marekebisho (modification) ya masharti ya Mkataba yanayoweza kufanywa isipokuwa kwa marekebisho yaliyosainiwa na pande zote za Mkataba.

	17. 
	Uhawilishaji (Assignment)
	17.1 Mtoa Huduma hatohamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya majukumu yake kwa Mtoa Huduma mwingine, kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mwajiri.

	18. 
	Mikataba midogo (Sub-contracts)
	18.1 Mtoa Huduma atamtaarifu Mwajiri kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya mawasiliano yaliyofanyika juu ya Mikataba Midogo iliyopewa tuzo chini ya Mkataba huu iwapo haikuelezwa katika Zabuni. Taarifa hiyo katika Zabuni ya awali au baadaye haitamuondolea Mtoa Huduma jukumu au wajibu wake wowote chini ya Mkataba. Mikataba Midogo yote lazima izingatie matakwa ya MJM 2.
18.2 Bila kuathiri MJM 16.1, pale ambapo kuna haja ya kuingia mikataba midogo Mtoa Huduma atatoa kipaumbele kwa Makundi Maalum yaliyosajiliwa na yaliyopo kwenye eneo husika, yenye uwezo wa kutoa huduma hiyo.

“Makundi Maalum” maana yake ni Makundi yaliyoainishwa kwenye sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura 410.

	19. 
	Ucheleweshaji wa Mtoa Huduma katika Kutekeleza Mkataba
	19.1 Uwasilishaji wa Huduma utafanywa na Mtoa Huduma kwa mujibu wa muda ulioainishwa katika MMM;

19.2 Katika utekelezaji wa Mkataba, iwapo au Mtoa Huduma wa Mkataba Mdogo wanakutana na hali inayozuia uwasilishaji wa Huduma au Huduma kwa muda mwafaka, Mtoa Huduma atamwarifu Mwajiri mara moja, kwa maandishi au kwa njia ya kielektoniki inayoweka kutunza kumbukumbu ya mawasiliano yaliyofanyika, juu ya halihalisi ya kuchelewa huko, muda unaokadiriwa kuchelewa na sababu zake. Mara tu baada ya kupata taarifa ya Mtoa Huduma, Mwajiri atatathmini hali hiyo na kwa utashi wake (its discretion) anaweza kumuongezea Mtoa Huduma muda wa utekelezaji, ikiwa na fidia ya hasara ya ucheleweshaji kazi au bila fidia, ambapo nyongeza hiyo itaridhiwa na pande zote kwa kufanya marekebisho ya Mkataba;

19.3 Isipokuwa kama ilivyoelekezwa kwenye MJM 20, ucheleweshaji unaofanywa na Mtoa Huduma katika kutekeleza majukumu yake ya kimkataba utasababisha Mtoa Huduma kuwajibishwa kulipa fidia ya hasara ya ucheleweshaji kazi kwa mujibu wa MJM 18, isipokuwa pale ambapo muda wa nyongeza umekubaliwa kwa mujibu wa MJM 17.2 bila kukata fidia ya Hasara ya ucheleweshaji kazi.

	20. 
	Fidia ya Hasara ya Ucheleweshaji Kazi
	20.1 Kwa kuzingatia MJM 20, na iwapo imeainishwa katika MMM, endapo Mtoa Huduma atashindwa kutoa sehemu ya Huduma au Huduma zote ndani ya kipindi kilichoainishwa katika Mkataba, Mwajiri anaweza bila kuathiri jitihada nyingine za marekebisho ya mapungufu (remedies) yoyote chini ya Mkataba, atapunguza katika Bei ya Mkataba, kama fidia ya hasara, kiwango kilicho sawa na asilimia iliyoainishwa katika MMM ya utekelezaji, hadi kiwango cha juu cha makato ya asilimia kilichoainishwa katika MMM. Pale ambapo kiwango cha juu kikifikiwa Mwajiri anaweza kuvunja mkataba kwa mujibu wa MJM 19.

	21. 
	Uvunjaji wa Mkataba kwa Ukiukwaji wa Masharti ya Mkataba
	21.1 Mwajiri, bila kuathiri jitihada nyingine za marekebisho ya mapungufu (remedies) ya kukiuka masharti ya Mkataba, kwa notisi ya maandishi ya ukiukwaji aliyoituma kwa Mtoa Huduma, anaweza kuvunja Mkataba:-

(a) Iwapo Mtoa Huduma atashindwa kutoa sehemu ya Huduma au Huduma zote au kutekeleza Kazi au kutoa huduma ndani ya muda uliyoainishwa katika Mkataba, au ndani ya muda wa nyongeza uliotolewa na Mwajiri kwa mujibu wa MJM 17;  au
(b) Iwapo Mtoa Huduma anashindwa kutekeleza jukumu lingine lolote katika  Mkataba; au

(c) Iwapo imethibishwa kwamba Mtoa Huduma amejihusisha katika vitendo vya rushwa au udanganyifu au ulaghai katika ushindani kwa ajili ya au katika utekelezaji wa Mkataba.

Kwa madhumuni ya MJM hii:-

“Kitendo cha rushwa” maana yake ni kuahidi kutoa, kutoa, kupokea, au kuomba kitu chochote cha thamani ili kumshawishi afisa wa Umma katika mchakato wa Ununuzi au utekelezaji wa Mkataba.

“Kitendo cha udanganyifu au ulaghai” maana yake ni upotoshaji wa hali halisi au taarifa (facts) ili kushawishi mchakato wa ununuzi au utekelezaji wa Mkataba na kusababisha hasara kwa Mwajiri, na inajumuisha kitendo cha kula njama baina ya Wazabuni (kabla ya au baada ya uwasilishaji wa zabuni) chenye lengo la kuweka bei za zabuni kwa kiwango bandia kisicho na ushindani na hivyo kumnyima Mwajiri manufaa ya ushindani huru na wa wazi.

21.2 Katika hali ambayo Mwajiri anavunja Mkataba kwa mujibu wa MJM 19.1, Mnunuzi anaweza kununua Huduma, au Kazi zinazofanana na zile ambazo bado hazijawasilishwa kwa masharti na namna itakavyoonekana inafaa, na Mtoa Huduma atawajibika kwa Mnunuzi kwa gharama yoyote ya ziada ya ununuzi wa Huduma, au Kazi hizo. 

	22. 
	Tukio Lisilozuilika katika Mkataba
	22.1 Bila kuathiri masharti ya MJM 17, 18, na 19, Mtoa Huduma hataadhibiwa kwa kunyang’anywa Dhamana yake ya Utekelezaji wa Mkataba, hatatozwa fidia ya hasara ya ucheleweshaji Huduma, au uvunjwaji wa Mkataba kwa ukiukwaji wa masharti na iwapo kwa kiwango kile ambacho ucheleweshwaji huo katika utekelezaji au kushindwa kwake kutekeleza majukumu ya kimkataba kumetokana na Tukio lisilozuilika.

22.2 Kwa madhumuni ya MJM hii “Tukio Lisilozuilika” maana yake ni tukio ambalo liko nje ya uwezo wa Mtoa Huduma, na halihusishi makosa ya Mtoa Huduma au uzembe na halikupangwa/halikutarajiwa (not foreseeable). Matukio hayo, pamoja na mengine, yanajumuisha; matendo yaliyo katika himaya na uwezo wa Mwajiri, vita au mapinduzi, moto, mafuriko, magonjwa ya mlipuko, vikwazo vya karantini, na vikwazo vya usafirishaji wa mizigo (freight embargoes).

20.3 Iwapo Tukio Lisilozuilika limetokea, Mtoa Huduma atamtaarifu Mwajiri mapema kwa njia ya maandishi au kielektroniki inayoweza kutunza kumbukumbu ya mawasiliano kuhusu hali hiyo na sababu zake. Isipokuwa kama imeelekezwa vinginevyo na Mwajiri kwa maandishi, Mtoa Huduma ataendelea na utekelezaji wa majukumu yake chini ya Mkataba kwa kadri inayowezekana, na atatafuta mbinu mbadala za utekelezaji ambazo hazitazuiwa na kutokea kwa Tukio Lisilozuilika.

	23. 
	Uvunjaji Mkataba kwa Muflisi
	23.1 Mnunuzi anaweza wakati wowote kuvunja Mkataba kwa kutoa notisi ya maandishi kwa Mtoa Huduma iwapo Mtoa Huduma amefilisika au kukosa ukwasi wa kutosha. Katika tukio kama hili, uvunjaji wa Mkataba utakuwa bila fidia kwa Mtoa Huduma, isipokuwa pale ambapo uvunjaji huo hautaathiri haki yoyote ya kisheria au marekebisho ya mapungufu (remedies) ambayo yametojitokeza au yatajitokeza baadaye kwa Mwajiri.

	24. 
	Uvunjaji Mkataba kwa Manufaa ya Mnunuzi
	24.1 Mwajiri, kwa notisi ya maandishi kwa Mtoa Huduma, anaweza kuvunja Mkataba, wakati wowote kwa manufaa yake. Notisi ya kuvunja Mkataba itaainisha kuwa uvunjaji huo ni kwa ajili ya manufaa ya Mwajiri, pia itaanisha kiwango cha utekelezaji wa Mtoa Huduma kinachovunjwa chini ya Mkataba, na tarehe ambayo uvunjaji huo utaanza rasmi;

24.2 Madai ya Huduma zilizotolewa na kukamilika ndani ya  siku thelathini (30) baada ya Mtoa Huduma kupokea notisi ya kuvunja Mkataba zitalipwa na Mwajiri kwa masharti na bei za Mkataba. Kwa Huduma zilizobaki, Mwajiri anaweza kuchagua;

(a) Kuagiza sehemu yoyote iliyobaki kukamilishwa na kuwasilishwa kwa masharti na bei za Mkataba; na/au

(b) Kufuta sehemu ya Mkataba wa Huduma zilizobaki na kumlipa Mtoa Huduma kiasi cha fedha watakachokubaliana kwa Huduma, au Huduma Ambatanishi ambazo hazijakamilika.

	25. 
	Utatuzi wa Migogoro
	25.1 Iwapo kuna mgogoro wowote unaotokana na Mkataba huu, upande wowote unaweza kutoa Notisi ya kutaka suluhisho la mgogoro kiurafiki. Ndani ya siku ishirini na nane (28) kutoka tarehe ya Notisi, upande husika utafanya jitihada zote kumaliza mgogoro kiurafiki kupitia mashauriano na majadiliano. Mgogoro wowote ambao hautatauliwa kiurafiki, unaweza kupelekwa na upande wowote kwa Mwamuzi (Adjudicator) mtaalamu aliyetajwa kwenye MMM;

25.2 Iwapo upande wowote haujaridhika na uamuzi wa Mwamuzi unaweza ndani ya siku zilizoainishwa katika MMM kupeleka mgogoro wake kwa Msuluhishi (Arbitrator). Iwapo upande wowote ndani ya muda ulioainishwa katika MMM hautapeleka mgogoro kwa Msuluhishi basi uamuzi uliotolewa na Mwamuzi utakuwa wa mwisho na utawafunga kisheria pande husika;

25.3 Mgogoro au tofauti zozote ambazo zimesababisha kutolewa kwa notisi ya kusudio la kupeleka mgogoro kwa utatuzi wa Msuluhishi utatatuliwa kwa usuluhishi kwa mujibu wa MMM. Usuluhishi unaweza kuanzishwa kabla ya au baada ya kuanza kwa utolewaji wa Huduma au utekelezaji wa Huduma au Huduma Ambatanishi chini ya Mkataba;

25.4 Uendeshaji wa usuluhushi utafanywa kwa mujibu wa kanuni na taratibu za usuluhishi zilizopewa kibali kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;

25.5 Bila kujali Shauri lolote lililopelekwa kwa usuluhishi: -

(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao katika Mkataba isipokuwa pale walipokubaliana vinginevyo; na

(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma, fedha zote anazomdai kwa mujibu matakwa ya mkataba.

	26. 
	Ukomo wa Uwajibikaji wa Kisheria
	26.1 Isipokuwa kwa matukio ya uzembe wa kijinai au mwenendo mbaya wa makusudi, na katika tukio la ukiukaji kwa mujibu wa MJM 5;

(a) Mtoa Huduma hatawajibika kwa Mwajiri, iwe katika Mkataba, kosa la kidaawa (tort) au vinginevyo kwa hasara isiyo ya moja kwa moja au hasara inayoambatana na, au uharibifu, hasara ya matumizi, hasara ya uzalishaji, au hasara ya faida au gharama za riba, isipokuwa kutokuwajibika huku hakutahusu jukumu lolote la Mtoa Huduma kulipa fidia ya hasara kwa Mwajiri; na

(b) Jumla ya madeni ya Mtoa Huduma kwa Mwajiri, endapo ni chini ya Mkataba, kidaawa au vinginevyo, haitazidi Bei ya Jumla ya Mkataba, ili mradi ukomo huu hautahusisha gharama ya matengenezo au ubadilishaji wa zana zenye hitilafu.

	27. 
	Lugha Itakayotumika katika Mkataba
	27.1 Lugha itakayotumika katika Mkataba itakuwa ni Kiswahili.

	28. 
	Sheria Itakayotumika katika Mkataba
	28.1 Mkataba utatafsiriwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

	29. 
	Notisi zinazotolewa kwenye Mkataba
	29.1 Notisi yoyote ile inayotolewa na upande mmoja kwenda upande mwingine kwa mujibu wa Mkataba huu itapelekwa kwa upande mwingine kwa njia ya maandishi au kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya mawasiliano na kuthibitishwa kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya mawasiliano yanayofanywa na upande mwingine kwa anuani iliyoainishwa katika MMM.

29.2 Notisi itaanza kutumika itakapowasilishwa au tarehe ya kuanza kutumika kwa notisi, kwa kutegemeana na chochote kinachokuja mwisho.

	30. 
	Kodi na Ushuru
	30.1 Mtoa Huduma atawajibika kikamilifu kulipa kodi zote, ushuru, ada ya leseni na tozo zingine zinazotozwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kuwasilisha Huduma zilizo katika Mkataba kwa Mwajiri au utekelezaji wa huduma.

	31. 
	Ubadilishaji Sheria na Kanuni
	31.1 Iwapo baada ya tarehe ya Mwaliko wa Zabuni, sheria au kanuni yoyote imebadilika ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (ambayo itaonekana kujumuisha mabadiliko yoyote katika tafsiri au matumizi na mamlaka zenye dhamana) na kwamba baadaye itaathiri tarehe ya uwasilishaji na/au bei ya mkataba, kwa sababu hiyo tarehe ya uwasilishaji na/au bei ya mkataba itaongezeka au kupungua, kwa kadiri itakavyokuwa kwa kiwango kile ambacho Mtoa Huduma atakuwa ameathirika katika utekelezaji wa majukumu yake yoyote chini ya Mkataba.


SEHEMU YA NANE: MASHARTI MAALUM YA MKATABA (MMM) AU AGIZO LA UNUNUZI (ALU)

MASHARTI MAALUM YA MKATABA
Masharti Maalumu ya Mkataba (MMM) ninyongeza ya Masharti ya Jumla ya Mkataba (MJM) kwa ajili ya Mkataba. Pale ambapo kutakuwa na ukinzano, MMM yatatawala juu ya MJM.  Masharti yanayooana katika MJM yameoneshwa katika mabano.

	MMM
Ibara Namba
	MJM
Ibara Namba
	Marekebisho ya, na Nyongeza kwenye, Ibara ya MJM 

	
	Tafsiri (MJM 1)

	
	
	Mwajiri ni: [Jina na anuani]



	
	
	Mtoa Huduma ni:[Jina na anuani]

	
	
	Jina la Mkataba ni:[ingiza jina la mkataba iwapo inahusika]

	1. 
	Tafsri ya Masharti na Nyaraka za Mkataba MJM 2

	
	1.1 (h)
	Orodhesha nyaraka zingine zitakazounda sehemu ya mkataba [orodhesha]

	
	Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba (MJM 6)

	2. 
	2.1 
	Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba

Kiasi cha Dhamana ya Utekelezaji, ikiwa ni asilimia ya thamani ya makusanyo ya Mkataba, itakuwa ni [andika kati ya asilimia kumi (10) na ishirini (20) ya thamani ya fedha zote zitakazokusanywa chini ya mkataba] au taja [Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]
Aina ya dhamana inayokubalika [taja aina ya dhamana] au taja [Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]

	
	Uwasilishaji Huduma na Nyaraka (MJM 8.0)

	3. 
	3.1 
	Maelezo ya ziada/kina ya Mahitaji na Bei [Toa maelezo kama yapo]

	4. 
	4.1 
	Nyaraka zinazopaswa kuwasilishwa na Mtoa Huduma [taja nyaraka]

	
	Bima (MJM 9.0)

	
	
	Bima [andika kama Bima inahusika au haihusiki]

[Orodhesha Huduma ambazo zinahitaji bima]

Aina ya bima na ‘‘cover’’ itakuwa [andika aina ya bima na ‘’cover’’]

Bima itakuwa katika kiasi sawa na asilimia mia [ingiza asilimia].

	
	Huduma Ambatanishi (MJM 10)

	
	4.2 
	Huduma ambatanishi zitakazotolewani: [andika huduma zinazohitajika, kama zipo]

	
	Malipo (MJM 11)

	5. 
	5.1 
	Taratibu na masharti ya malipo yanayolipwa kwa Mtoa Huduma katika Mkataba huu zitakuwa kama ifuatavyo:
Malipo kwa Huduma na zilizotolewa na Mtoa Huduma yatafanywa kwa Shilingi ya/za Kitanzania kama ifuatavyo:

i. Malipo yatatolewa kwa Mtoa Huduma kila mwezi kwa asilimia [ingiza asilimia] ya jumla ya makusanyo yaliyofanywa kwa mwezi husika.
ii. Mtoa Huduma baada ya kukamilisha Huduma zilizoainishwa kwenye Mkataba, atapewa cheti cha kukamilisha utoaji wa huduma na ukusanyaji Mapato. Mtoa Huduma atalipwa au kurudishiwa fedha/dhamana aliyowasilisha wakati wa kuanza mkataba ndani ya siku thelathini (30) baada kupatiwa cheti hicho.

	6. 
	6.1 
	Kima kitakachotumika kulipa Riba kwa Mtoa Huduma baada ya Mwajiri kuchelewa kumlipa itakuwa [ingiza kima] 

	
	Bei ya Huduma (MJM 12)

	7. 
	7.1 
	Bei zitarekebishwa kwa mujibu wa masharti yafuatayo:

[Ingiza masharti iwapo bei inaweza kubadilishwa]

	
	Ucheleweshaji wa Mtoa Huduma katika Kutekeleza Mkataba (MJM 17)

	8. 
	8.1 
	Muda wa kuwasilisha Huduma (services delivery period) utakuwa ni ndani ya [andika muda] kuanzia tarehe [andika tarehe ya kuanza kwa mkataba]. 

	
	Fidia ya Hasara ya Ucheleweshaji Kazi (MJM 18)

	9. 
	9.1 
	Fidia ya Utekelezaji wa Mkataba [inahitajika au haitajiki]
Kama inahitajika
Kima (rate) kitakachotumika: [ingiza kima]

	
	Taratibu za Kutatua Migogoro (MJM 23)

	10. 
	10.1 
	Mwamuzi ni [taja jina la Mwamuzi]

	11. 
	
	Idadi ya siku [taja idadi ya siku]



	12. 
	12.1 
	Taasisi ya Usuluhishi itakuwa ni [ingiza: taasisi]

Mahali pa kufanyia usuluhishi [weka: anuani kamili ya mahali/eneo]



	
	Notisi (MJM 27)

	13. 
	13.1 
	i) Anuani ya Mwajiri kwa ajili ya Notisi: [weka anuani]
ii) Anuani ya Mtoa Huduma kwa ajili ya Notisi:  [weka anuani]


SEHEMU YA TISA: FOMU

[Ingiza karatasi ya Anuani chapwa ya Mzabuni, Anwani Kamili ya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na anwani ya Barua pepe]

1. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni
Tarehe [Ingiza tarehe ya kuwasilisha Zabuni]
M/s [Ingiza Jina na Anuani ya Mzabuni]

Kwa: [Ingiza Anuani Kamili ya Taasisi Nunuzi (TN)]
Baada ya kupitia Nyaraka ya Zabuni na nyongeza yake [ingiza namba ya nyongeza (kama ipo)], Sisi, tunakubali kutoa  Huduma ya [ingiza maelezo ya huduma ya ukusanyaji mapato, na namba ya utambulisho wa zabuni] kwa mujibu wa Masharti ya Mkataba yanayoambatana na Zabuni hii kwa jumla ya Bei ya Mkataba ya [ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu na aina ya sarafu/fedha], katika Shilingi za Tanzania au kwa jumla ya bei itakayobainishwa kulingana na Jedwali la Mahitaji na Bei lililoambatanishwa kama sehemu ya Zabuni hii.
Tunaafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi wetu katika migogoro yoyote itakayojitokeza wakati wa Mkataba. 

Au

Hatuafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi, na tunampendekeza [ingiza jina la msuluhishi mbadala] kama mbadala wake, ambaye ada yake kwa siku na sifa zake zimeambatanishwa.

Kama Zabuni yetu itakubaliwa,  tunaahidi kuwasilisha Huduma husika zilizotajwa ndani ya kipindi cha [] [ingiza idadi ya siku/wiki/miezi (futa isiyohusika)] kama ilivyoainishwa katika ALU, Masharti Maalumu ya Mkataba na katika Masharti ya Jumla ya Mkataba.

Endapo, Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kuwasilisha [Dhamana ya Utekelezaji Kazi au Tamko la Dhamana ya Utekelezaji Kazi (futa isiyohusika)] kama lilivyoanishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.

Zabuni hii, barua yako ya kukubali, pamoja na Agizo la Ununuzi vitaunda mkataba unaotufunga kisheria baada ya kusainiwa  kwa Mkataba. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali Zabuni yenye bei ndogo au Zabuni nyingine yoyote kati ya Zabuni unazopokea.

Tunakubali kufungwa na Zabuni hii kwa Kipindi chote cha Uhai wa Zabuni kilichoainishwa katika MKW 6 na itatufunga na inaweza kukubaliwa muda wowote kabla yaukomo wa uhai wa Zabuni.
Hatushiriki katika Zabuni zaidi ya moja kama Wazabuni katika mchakato huu, tofauti na Zabuni mbadala kwa mujibu wa Nyaraka za Mwaliko wa Zabuni.
Tunathibitisha kwamba Bei ya Zabuni haikuhusisha makubaliano na Wazabuni wengine kwa madhumuni ya kuharibu Ushindani katika Zabuni.

Tunathibitisha kwamba Zabuni hii inazingatia Masharti yaliyotakiwa na Mwaliko wa Zabuni.
Saini Iliyoidhinishwa: ………………………………………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………......
Tarehe…………………………………………………………………………….

Jina la Mzabuni: …………………………………………………………………

Anuani: ……………………………………………………………………………..
2. Tamko la Dhamana ya Zabuni

Tarehe: [ingiza tarehe (siku, mwezi na mwaka]
Namba ya Zabuni: [ingiza namba ya mchakato wa zabuni]
Namba Mbadala: [ingiza namba ya utambulisho, iwapo Zabuni hii ni mbadala]
Kwa: [ingiza jina kamili la TN]
Sisi, watia saini, tunatoa tamko kuwa: 




Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, Zabuni lazima iwasilishwe na Tamko la Dhamana ya Zabuni.

Tunakubali kuwa, tutazuiliwa kushiriki katika ununzi wa umma kwa kipindi cha muda utakaoamuliwa na Mamlaka, iwapo tutakuwa tumevunja makubaliano yaliyomo katika masharti ya Zabuni, kwa sababu:

(a) tumeondoa au kubadilisha Zabuni yetu ndani ya kipindi cha Uhai wa Zabuni ulioainishwa katika Fomu ya Zabuni;

(b) hatutakubaliana na masahihisho ya kihesabu yaliofanyika katika bei ya Zabuni; au

(c) tukiwa tumejulishwa juu ya kukubaliwa kwa Zabuni yetu na TN katika kipindi cha Muda wa Uhai wa Zabuni:
i. kushindwa kusaini mkataba pale TN atakapohitaji hivyo; au

ii. Kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba au kutekeleza masharti mengine yoyote yanayoendana na usainishaji wa mkataba kama ilivyobainishwa katika Nyaraka za Zabuni.

Tunafahamu kuwa, Tamko hili la Dhamana ya Zabuni litaisha muda wake iwapo hatutakuwa Mzabuni Mshindi, mpaka pale ambapo chochote kati ya vifuatavyo kitaanza: (i) tutakapopokea Taarifa ya Barua ya Tuzo itakayokuwa na Mzabuni Mshindi; au (ii) siku ishirini na nane (28) baada ya ukomo wa mwisho wa Zabuni yetu.

Saini: [ingiza saini ya mtu ambaye jina na uwezo wake umeobainishwa]
Katika uwezo wa [ingiza uwezo wa kisheria wa mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni]
Jina: [Ingiza jina kamili la mtu wa kusainiTamko la Dhamana ya Zabuni]


Aliyeidhinishwa kusaini Zabuni kwa niaba ya [Ingiza jina kamili la Mzabuni]

Tarehe ____________ siku ya  ______________, _______ [ingiza tarehe ya kusaini]
Muhuri wa Kampuni (inapofaa)
 [Ingiza jina la TN]

3. Barua ya Kukubali Kotesheni

Kwa ……………………………………...........................(Andika jina na anuani ya Mzabuni/Zabuni)
Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe [Ingiza tarehe] ya kufanya kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina la Mkandarasi na namba ya utambulisho  kama ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi za Tanzania [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu  na sarafu],  kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa kulingana  na maelekezo ya mwaliko wa kotesheni imekubaliwa. 

Unatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupokea Barua hii ya Tuzo kabla ya kusaini Mkataba. Aidha, Unatakiwa kuweka  saini  makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe [Ingiza tarehe] muda wa [Ingiza muda] .

Sahihi Idhinishwa: ……………………………….......………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...………

Jina la Mwajiri: ………………………………………...………………………………

4. Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa  Mkataba

Tarehe: [ingiza tarehe (siku: mwezi: mwaka)]
Na. ya Mkataba: [ingiza namba ya Mkataba]
Kwa: [Ingiza Jina kamili la Mwajiri]
Sisi, watia saini hapo chini, tunatamka kwamba:

1. Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, tunatakiwa kuhakikisha utekelezaji wa Mkataba tajwa hapo juu kwa uaminifu kama tutakavyokubaliana, kwamba tutawasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba huo ndani ya siku 14 za kazi tangu kupokea barua yako ya kukubali zabuni yetu na kabla ya kusaini Mkataba husika.

2. Tunafahamu na kukubali kwamba: sisi tutapoteza sifa ya kushiriki kwenye zabuni za umma kwa kipindi ambacho kitatajwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma endapo tutashindwa kutekeleza majukumu yetu chini ya Mkataba tajwa hapo juu kwa mujibu wa taratibu za kufungia wazabuni zilizoainishwa kwenye Sheria ya Ununuzi wa Umma na Kanuni zake.

Tunatambua kwamba Tamko hili la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba halitakuwa na uhalali juu yetu pale ambapo Mwajiri ataridhika na utendaji wetu wa kazi na kutoa hati ya mwisho ya kumaliza kazi katika Mkataba huo.

Imesainiwa: [ingiza Saini ya mtu aliyepewa Mamlaka] 

Nafasi ya Kisheria [ingiza nafasi ya kisheria ya mtu aliyepewa mamlaka] 

Jina: [ingiza jina kamili la mtu aliyepewa Mamlaka ya Kusaini Tamko]
Nimepewa mamlaka ya Kusaini Tamko hili kwa niaba ya: [ingiza jina la Mkandarasi] [ingiza tarehe, mwezi na mwaka wa Hati ya Kiapo ya Mamlaka ya Kisheria] 

[ingiza tarehe ya kusaini Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]
Muhuri wa ofisi/kikundi 

5. Hati Mahsusi ya Mamlaka ya Kiapo cha Kisheria (PoA)

Sisi ambao saini zetu zimeoneshwa hapa chini………………………… [Jina la Kampuni/ Mtoa Idhini] wa ………….[anuani ya kampuni/mtoaidhini], kwa mamlaka tuliyopewa ya azimio ya Bodi ya Wakurugenzi Na. ……. ya tarehe …………..mwezi……….mwaka …….. ……….

Tunamteua na kumuidhinisha Ndugu …………..[Taja jina la mpewa idhini] kuwa mwakilishi wetu halali kisheria akiwa na mamlaka kamili kwa niaba yetu na kwa majina yetu na kwa maslahi na faida yetu kufanya moja au yote kati ya haya yafuatayo katika kutekeleza Zabuni Na……….. [taja namba ya zabuni]; Hii ikimaanisha kufanya jambo lolote kwa niaba ya kampuni na kufanya jambo lolote linalohusiana na Zabuni Na………………[ingiza namba ya zabuni] inayohusu……………..[taja jina la zabuni] kwa ya taasisi ………………..[ingiza jina la taasisi nunuzi]. 

NA KWAMBA hati hii sanifu ya mamlaka ya kisheria haitabatilisha au kuathiri hati sanifu yoyote ya nguvu ya kisheria itakayotolewa kwa mtu yeyote au watu wengine wowote kwa mamlaka ya aina hiyo na kwamba mamlaka hayo yatabaki kuwa na nguvu na mamlaka kana kwamba hati hii haijatolewa.   

NA KWAMBA tunaidhinisha kitu chochote ambacho mwakilishi wetu, wakala au mbadala wake atakayemteua kwa mamlaka yake atakachokifanya kwa mamlaka yake katika kutekeleza au kukusudia kutekeleza kwa kuzingatia mamlaka ya hati hii sanifu ya nguvu ya kisheria.

Imewekwa lakiri ya kamapuni ……………………… [ingiza jina la kampuni] na imetolewa mbele yetu leo hii tarehe …………………mwezi ………….. mwaka ……………….

KWA USHUHUDA makubaliano haya yamesainiwa leo tarehe ………………..mwezi ………………… mwaka …………………. hapa …………………. [Mahali] kwa niaba ya  ………………………[ingiza jina la kampuni] . 

Imewekwa nakiri na kutolewa hapa ……………..…………..……….

[taja mahali] na …………………………… [ingiza jina la mtoa idhini]   ……………..
Ambaye ninamfahamu/ametambulishwa na ……………….…………   MTOA IDHINI
Ambaye ninamfahamu leo tarehe ………mwezi …….mwaka ………

MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini: .......................................................................

Wadhifa: ………………………….……………………


Imesainiwa na kupokelewa hapa ………………………………….

[taja mahali] na ……………………… [ingiza jina la mpokea idhini]   …………………
Ambaye ninamfahamu/ametambulishwa na …..…………..………      MPOKEA IDHINI
Ambaye ninamfahamu leo tarehe …..… mwezi …… mwaka …….
MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini: .........................................................................

Wadhifa: ………………………………………………...
SEHEMU YA KUMI: UADILIFU
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA, KANUNI ZA MAADILINA PROGRAMU YA UKIDHI
Sisi [ingiza jina la Mtoa Huduma] tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki, uhuru na isiyoruhusu unyanyasaji. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au vinginevyo, ushawishi wowote usiofaa au zawadi kwa afisa yeyote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, inayohusu Zabuni hii, au utekelezaji unaofuata wa mkataba iwapo tutashinda.

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Kukidhi Masharti inayojumuisha hatua zote za maana na muhimu kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na waajiriwa pamoja na watu wengine wote (third parties) wanaofanyakazi na sisi katika miradi ya sekta ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na mawakala, washauri-elekezi, wabia wetu, Wauzaji wa Mikataba Midogo na wauzaji wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Kukidhi Masharti zimeambatanishwa.

	_____________________________       _______________      _____________
(Jina la mtu aliyepewa mamlaka)            Sahihi                                  Tarehe


_______________________
Muhuri/ Alama ya Kampuni
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA


WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO


MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA





Kwa niaba ya Muuzaji:





Saini:………………………….……….








Jina:…………………………….…………








Cheo:……………………………………...








Tarehe:…………………………………….





Kwa niaba ya Mwajirii:








Saini :………………………………….





Jina:……………………………………..








Cheo:……………………………………








Tarehe:…………………………….……..








� Hutumika Kama mbadala wa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba kwa Mikataba iliyo ndani ya viwango vya Upendeleo Maalum wa. Inapaswa kuwasilisha ndani ya siku 14 za kazi baada ya mzabuni kupokea tuzo
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